NCTN3D All friends
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

NCTN3D All friends

NCTN3D

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Em không đủ nghị lực để dám yêu anh

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
tieutho_xynh

tieutho_xynh

Em không đủ nghị lực để dám yêu anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Em không đủ nghị lực để dám yêu anh   Em không đủ nghị lực để dám yêu anh I_icon_minitimeSun Nov 08, 2009 9:27 am

Em là người nói ra, là người quyết định, là người làm tổn thương anh, sao em cảm thấy buồn đến vậy? Phải chăng em đang tự lừa dối chính mình? Chẳng biết động lực nào đã làm em mạnh mẽ đến thế khi nói với anh. Anh bất ngờ, nhưng chính em giờ đây cũng đang bất ngờ với quyết định nhanh chóng của mình.

Bất giác những giọt nước mắt lăn dài trên má em nóng hổi. Cầm điện thoại muốn gọi cho anh để cảm thấy mình đỡ hẫng, để định hình lại mọi chuyện trong đầu nhưng không thể. Tiếng vọng của một người không phải là em như níu kéo, như ra lệnh: Không được phép làm anh tổn thương thêm một lần nữa.

Chưa phải là tình yêu nhưng sao em thấy hụt hẫng đến vậy? Có lẽ những ngày qua anh đã mang đến cho em những giây phút khác với những gì em sống trước đó. Em biết, đấy là sự cố gắng của anh, là tình cảm của anh dành cho em. Không phủ nhận em đã rất hạnh phúc vì điều đó. Nếu để thả lòng mình cho tự trôi, em chắc trái tim mình sẽ thuộc về anh. Nhưng thật lạ, em quá lý trí khi nghĩ đến cuộc sống sau này, bởi khoảng cách về địa lý luôn ám ảnh em. Cho đến bây giờ, với em, khoảng cách ấy chỉ đem lại những thất bại. Phải vì em quá yếu đuối?

Bản nhạc anh tặng sao lúc này đây hiển hiện trong đầu em rõ đến vậy? Cố tắt nó đi mà nhạc điệu ùa về. Chẳng biết ngày hôm qua nó có là bản nhạc buồn mà hôm nay da diết đến vậy?

Những câu nói nhẹ nhàng đã khiến em thấy mình có lỗi thật nhiều. Sao đấy không phải là câu trách móc hay hờn giận mà lại là những lời động viên? Khoé mắt em khô hay nước mắt đang ngược vào trong? Còn anh, chắc chắn sẽ là những chuỗi ngày lạnh và cô đơn bên ly cà phê đắng.

Không thể gọi tên được cảm giác đang đan xen, lẫn lộn trong em lúc này. Một chút hụt hẫng, một chút cô đơn, cảm giác thương nhớ, có lỗi và cả nỗi lo lắng… Quá nhiều để em kìm nén được nó. Em biết, mình có lỗi thật nhiều!

Biết anh sẽ chẳng đọc được những dòng này nhưng buộc mình phải viết ra, một cách để làm lòng em nhẹ lại cũng là cách làm em thấy bớt lỗi với anh. Em không đủ nghị lực để dám chấp nhận tình yêu và vượt qua thử thách - không đáng là người để anh chọn.

Một lời xin lỗi của em cũng không làm anh bớt buồn, nhưng đó là câu em có thể nói được với anh lúc này. Mong một ngày kia, có người con gái sẽ làm lành vết thương lòng cho anh, điều em muốn mà chưa làm được.
love_game

love_game

Bài gửiTiêu đề: Re: Em không đủ nghị lực để dám yêu anh   Em không đủ nghị lực để dám yêu anh I_icon_minitimeSun Nov 08, 2009 9:59 am

Cau chjen that la lam nguoj ta mun khok. Mjnh hy vong day k faj la chjen cua meoluoj nha ta.
tieutho_xynh

tieutho_xynh

Bài gửiTiêu đề: Re: Em không đủ nghị lực để dám yêu anh   Em không đủ nghị lực để dám yêu anh I_icon_minitimeSun Nov 08, 2009 10:03 am

thực sự mà nói thì đó chính là tâm trạng của meoluoj hiện tại và bài viết về 3 năm trước đang là sự băn khoăn của meoluoj ak ...................hjz
nguyenthaihoa

Bài gửiTiêu đề: Re: Em không đủ nghị lực để dám yêu anh   Em không đủ nghị lực để dám yêu anh I_icon_minitimeSun Nov 08, 2009 1:40 pm

Bài hay lem'! nếu đây chính là tâm trạng của m3oluoi thì mong m3oluoi đừng nên bùn nữa. Và mong các bạn khác nếu đc thì hãy vô forum để chia sẻ những điều khó khăn trong cuộc. Chính điều đó sẽ làm cho forum sôi động hơn và tâm hồn của các bạn cũng sẽ nhẹ bớt!!!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Em không đủ nghị lực để dám yêu anh   Em không đủ nghị lực để dám yêu anh I_icon_minitime

Em không đủ nghị lực để dám yêu anh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Không cười không lấy tiền
» Đọc và suy nghĩ
» [Đề Nghị Mod Đổi Theme]
» †thiên lôi† sẽ nhòm nhó ai nghỉ bậy há
» Em ah`........anh thich' (dung*` nghi~ bay^. doc di rui` bit)